ਸਮਾਵੇਸ਼ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਐਚਸੀਐਮਸੀਟੀ ਮਣੀਪਾਲਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦੇ ਡਾਕਟਰੀ ਮਾਹਰਾਂ ਨੇ ਕੋਲੰਬੀਆ ਏਸ਼ੀਆ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਯੂਨਿਟਾਂਵਿੱਚ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਓਪੀਡੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੇਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾਹੈ I

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 28 ਜੂਨ, 2021: ਕੋਲੰਬੀਆ ਏਸ਼ੀਆ ਹਸਪਤਾਲ (ਮਨੀਪਲ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦੀ ਇਕਾਈ) ਨੇ ਹੁਣ ਗੁੜਗਾਓਂ, ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ ਅਤੇ ਪਟਿਆਲਾ ਦੀਆਂ ਇਕਾਈਆਂ ਵਿਚ ਆਪਣੀਆਂ ਓ.ਪੀ.ਡੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਵਿਚ ਡਾਕਟਰੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀਆਂ ਹਨ। ਇਹ ਇਕ ਮਹੀਨੇ ਬਾਅਦ ਵਾਪਰਿਆ  ਹੈ ਜਦੋਂ ਮਨੀਪਾਲ ਹਸਪਤਾਲ ਕੋਲੰਬੀਆ ਏਸ਼ੀਆ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦੇ 100%  ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਦੂਜੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਚੇਨ ਬਣ ਗਿਆ।

ਐਚਸੀਐਮਸੀਟੀ ਮਣੀਪਾਲ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਓਨਕੋਲੋਜੀ, ਨਾੜੀ ਸਰਜਰੀ, ਹੇਮੇਟੋਲੋਜੀ, ਸੀਟੀਵੀਐਸ, ਜੀਆਈ ਸਰਜਰੀ ਅਤੇ ਕਾਰਡੀਓਲੌਜੀ ਦੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਤਜਰਬੇਕਾਰ ਟੀਮ ਹੁਣ ਕੋਲੰਬੀਆ ਏਸ਼ੀਆ ਦੇ ਗੁੜਗਾਓਂ, ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ ਅਤੇ ਪਟਿਆਲਾ ਕੇਂਦਰਾਂ ਵਿੱਚ ਨਿਯਮਤ ਅਧਾਰ ਤੇ ਓਪੀਡੀ ਲਈ ਉਪਲਬਧ ਹੈ। ਇਹ ਓਪੀਡੀਜ਼ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀਆਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਲੋੜਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਕਰਕੇ ਕੋਲੰਬੀਆ ਏਸ਼ੀਆ ਕੇਂਦਰਾਂ ਦੀਆਂ ਮੌਜੂਦਾ ਸਮਰੱਥਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ। ਮਣੀਪਾਲ ਅਸਪਤਾਲ ਤੋਂ ਡਾਕਟਰ ਯੁਗਲ ਕਿਸ਼ੋਰ ਮਿਸ਼ਰਾ ਅਤੇ ਡਾਕਟਰ ਸੰਜੇ ਕੁਮਾਰ ਕੇਵਲ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ – ਹਾਰਟ ਸਰਜਰੀ ਦੇ ਮਾਹਿਰ, ਡਾਕਟਰ ਪਿਯੂਸ਼ ਬਾਜਪਈ ਅਤੇ ਡਰ. ਸਨੀ ਗਰਗ – ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਰੋਗਾਂ ਦੇ ਮਾਹਿਰ, ਡਾਕਟਰ ਨੀਤੀਸ਼ ਆਂਚਲ -ਵਸਕੂਲਰ ਅਤੇ ਐਂਡੋ ਵਸਕੂਲਰ ਸਰਜਰੀ ਦੇ ਮਾਹਿਰ ਆਪਣੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੇਣਗੇ I   ਇਹ ਸੇਵਾਵਾਂ 23 ਜੂਨ 2021 ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਸਿਹਤ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੀ ਬੁਨਿਆਦੀ ਵਿਸਤਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਵੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਰਹੀ ਹੈ।

ਸ੍ਰੀ ਪ੍ਰਮੋਦ ਅਲਾਘਾਰੂ, ਖੇਤਰੀ ਸੀਓਓ, ਉੱਤਰੀ ਅਤੇ ਪੱਛਮੀ ਕਲੱਸਟਰ ਮਨੀਪਲ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ, ਅਸੀਂ ਛੇ ਦਹਾਕਿਆਂ ਤੋਂ ਮਰੀਜਕੇਂਦਰਤ ਨਜ਼ਰੀਏ ਨਾਲ ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰੀ ਕਲੀਨਿਕਲ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧ ਹਾ ਇਸ ਸਮਾਵੇਸ਼  ਨਾਲ, ਸਾਡਾ ਉਦੇਸ਼ ਸਾਡੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਕੈਨਵਸ ਤਿਆਰ ਕਰਨਾ ਹੈ ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਮਰੀਜਾਂ ਦੀਆ ਬਦਲੀਆ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਉੱਤੇ ਡੂੰਘਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰੇਗਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਲਟੀਸਪੈਸ਼ਲਿਟੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ

ਸ਼੍ਰੀ ਗੁਰਕੀਰਤ ਸਿੰਘ, ਜਨਰਲ ਮੈਨੇਜਰ, ਕੋਲੰਬੀਆ ਏਸ਼ੀਆ ਹਸਪਤਾਲ, ਪਟਿਆਲਾ ਮਣੀਪਾਲ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਇੱਕ ਯੂਨਿਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ, “ਕੋਲੰਬੀਆ ਏਸ਼ੀਆ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਮਨੀਪਾਲ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦੇ ਸਮਾਵੇਸ਼ ਤੋਂ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਸੰਸਥਾ ਬਣਨ ਉੱਤੇ ਖੁਸ਼ੀ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਕਿ ਹੁਣ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਸੇੇਵਾ ਕਰਨਗੇ।”

ਮਨੀਪਲ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਬਾਰੇ:

ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮੋਢੀ ਵਜੋਂ, ਮਨੀਪਾਲ ਹਸਪਤਾਲ ਭਾਰਤ ਦਾ ਦੂਜਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਮਲਟੀ-ਸਪੈਸ਼ਲਿਟੀ ਹੈਲਥਕੇਅਰ ਪ੍ਰਦਾਤਾ ਹੈ ਜੋ ਹਰ ਸਾਲ 4 ਮਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਦੇ ਕੋਲੰਬੀਆ ਏਸ਼ੀਆ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸਦੀ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ 100% ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ ਨਾਲ, ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਸੰਗਠਨ ਨੇ ਅੱਜ 14 ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਦੇ 26 ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ 4,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਡਾਕਟਰਾਂ ਅਤੇ 10,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰਤਿਭਾਵਾਨ ਪੂਲ ਨਾਲ 7,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਬਿਸਤਰੇ ਵਾਲੇ ਪੈਨ-ਇੰਡੀਆ ਨੂੰ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸਦਾ ਧਿਆਨ ਇਸ ਦੀ ਮਲਟੀਸਪੈਸ਼ਲਿਟੀ ਅਤੇ ਤੀਸਰੀ ਦੇਖਭਾਲ ਸਪੁਰਦਗੀ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਇੱਕ ਕਿਫਾਇਤੀ, ਉੱਚ ਕੁਆਲਟੀ ਦੀ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਦੇ ਢਾਂਚੇ ਤੋਂ ਵਿਕਸਿਤ ਕਰਨਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅੱਗੇ ਇਸਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਵਧਾਉਣਾ ਹੈ। ਮਨੀਪਲ ਹਸਪਤਾਲ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਵਿਆਪਕ ਇਲਾਜ ਅਤੇ ਬਚਾਅ ਸੰਬੰਧੀ ਦੇਖਭਾਲ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਨ।

%d bloggers like this: